Tarihin tsaftacewar taga

Muddin akwai tagogi, ana buƙatar tsaftace tagar.
Tarihin tsaftacewar taga yana tafiya tare da tarihin gilashi.Duk da yake babu wanda ya san takamaiman lokacin ko kuma inda aka fara yin gilashin, mai yiwuwa ya samo asali ne tun daga karni na 2 BC a tsohuwar Masar ko Mesopotamiya.Ya kasance, a fili, ƙasa da kowa fiye da na yau, kuma an dauke shi mai daraja sosai.Har ma an yi amfani da ita a cikin jumla tare da zinariya a cikin Littafi Mai Tsarki (Ayuba 28:17).Fasahar busa gilashi ba ta zo ba sai wani lokaci a kusa da ƙarshen karni na 1 BC, kuma a ƙarshe an fara samar da ita a tsakanin tsakiyar zuwa ƙarshen karni na 19.Wannan shi ne lokacin da aka fara amfani da shi don samar da tagogi.

Matan gida ko bayi ne suka share waɗannan tagogi na farko, tare da bayani mai sauƙi, guga na ruwa, da kuma zane.Sai da aka samu bunkasuwar gini-wanda aka fara a shekarar 1860–bukatar masu tsabtace taga ta zo.

Tare ya zo The Squeegee
A farkon 1900s, akwai squeegee na Chicago.Bai yi kama da squeegee ɗin da kuka sani kuma kuke so ba a yau.Yana da girma da nauyi, tare da skru 12 da ake buƙata don sassauta ko canza ruwan ruwan hoda biyu.An samo ta ne daga kayan aikin masunta da ake amfani da su wajen goge hanjin kifin a kan benen kwale-kwale.Waɗannan su ne yanayi na fasaha har zuwa 1936 lokacin da wani ɗan ƙasar Italiya mai suna Ettore Steccone ya ƙirƙira kuma ya ba da izinin yin amfani da squeegee na zamani, ka sani, kayan aiki da aka yi da tagulla mai nauyi, mai kaifi guda ɗaya, ruwan roba mai sassauƙa.Da kyau, an yi masa lakabi da "Ettore."Abin mamaki, Ettore Products Co. har yanzu shine babban mai samar da squeegee na zamani na zamani, kuma har yanzu yana da fifiko tsakanin ƙwararru.Ettore yana daidai da kowane abu da taga da tsaftace tagar.

Dabarun Yau
squeegee shine zaɓin kayan aiki da aka fi so don masu tsabtace taga har zuwa farkon 1990s.Daga nan sai zuwan tsarin igiyar ruwa da ake ciyar da ita.Waɗannan tsare-tsaren suna amfani da tankunan ruwa da aka cire su don ciyar da ruwa mai tsafta ta dogayen sanduna, wanda sai a goge da goge dattin sannan su bushe ba tare da ɓata lokaci ba.Sandunan, yawanci ana yin su daga gilashin ko fiber carbon, na iya kaiwa tsayin ƙafa 70, ta yadda masu tsabtace taga su yi aikin sihirin su tsaye a ƙasa.Tsarin sandar sandar ruwa ba wai kawai mafi aminci ba ne, har ma yana kiyaye tagogi mai tsafta na tsawon lokaci.Ba abin mamaki ba ne yawancin kamfanonin tsabtace taga a yau sun zaɓi wannan tsarin.

Wanene ya san abin da fasaha na gaba zai iya riƙe, amma abu ɗaya shine tabbas: idan dai akwai windows, za a buƙaci tsaftace taga.

2


Lokacin aikawa: Agusta-27-2022